Diễn biến giá chung cư tại Gia Lâm, Hà Nội những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Cùng với tốc độ tăng giá của chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội, giá chung cư tại huyện Gia Lâm những tháng cuối năm 2024 cũng ở ngưỡng khá cao.
Không chỉ các quận trung tâm thành phố Hà Nội, các huyện vùng ven cũng có mức độ tăng giá chung cư khá nhanh trong năm 2024.
Ghi nhận tại thời điểm tháng 11/2024, giá chung cư trên địa bàn huyện Gia Lâm cũng ở ngưỡng khá cao. Đơn cử có thể kể đến một căn hộ studio có diện tích 35m2 thuộc dự án căn hộ chung cư Masteri Waterfront tọa lạc tại Quốc lộ 5B thuộc xã Đa Tốn, huyện Gia Lâm hiện đang được rao bán với giá 3,2 tỷ đồng, tương đương 91,43 triệu đồng/m2. Cũng thuộc dự án này, một căn hộ 2 ngủ, có diện tích 67,7m2 hiện đang được rao bán với giá 4,07 tỷ đồng, tương đương 60,04 triệu đồng/m2.
Một căn hộ 2 ngủ, có diện tích 69m2 tại dự án The Zenpark, đường Đông Dư, thị trấn Trâu Qùy, Gia Lâm hiện đang được giao bán với giá 4,7 tỷ đồng, tương đương 68,12 triệu đồng/m2.
Cũng tại thị trấn Trâu Qùy, Gia Lâm, một căn hộ 2 ngủ, 1 vệ sinh, rộng 63m2 thuộc dự án Hanhomes Blue Star hiện đang được rao bán với giá 2,85 tỷ đồng, tương đương 45,24 triệu đồng/m2.
Một căn hộ 2 ngủ, 2 vệ sinh, diện tích 70m2 thuộc dự án chung cư KĐT Đặng Xá, Gia Lâm hiện đang được rao bán với giá 2,85 tỷ đồng, tương đương 40,71 triệu đồng/m2.
Nhìn chung, giá chung cư trên địa bàn huyện Gia Lâm trong những tháng cuối năm vẫn ở ngưỡng khá cao. Không chỉ huyện Gia Lâm, từ đầu năm 2024 đến nay, tốc độ tăng giá của chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội khá nhanh, có riêng một khoảng lặng tại thời điểm tháng 4, tháng 5, tuy nhiên ngay cả thời điểm này, giá nhà cũng đi ngang chứ không hề giảm. Bước sang những tháng cuối năm, giá chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội đã thiết lập một mặt bằng giá mới. Phân khúc căn hộ có giá dưới 40 triệu đồng/m2 gần như bị xóa sổ tại các quận, huyện khu vực trung tâm thành phố.
SUV hạng C giá 375 triệu đồng cùng đẳng cấp Mazda CX-5, động cơ 1.5L tăng áp, rẻ ngang Kia Morning hợp sử dụng cho cả gia đình
Giá cả thị trường - 22 phút trướcGĐXH - SUV hạng C Geely Boyue 10th Anniversary Champion Edition giá hơn 370 triệu đồng, sở hữu động cơ tăng áp 181 mã lực cùng nhiều công nghệ hiện đại, cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 và Hyundai Tucson.
Tầm giá 17 triệu đồng: Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e?
Giá cả thị trường - 1 giờ trướcGĐXH - Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e trong cùng tầm giá 17 triệu đồng là băn khoăn của nhiều người tiêu dùng.
Xuất hiện ngân hàng trả lãi suất 8,5%/năm cho số tiền gửi từ 500.000 đồng: Số tiền về tay là bao nhiêu?
Giá cả thị trường - 2 giờ trướcGĐXH - Một ngân hàng vừa triển khai chương trình ưu đãi lãi suất tiết kiệm với mức cao nhất lên tới 8,5%/năm, áp dụng cho khách hàng cá nhân gửi tiền tại quầy và trên nền tảng số đến hết ngày 31/5/2026.
Giá vàng hôm nay 18/5: Vàng SJC, vàng nhẫn Bảo Tín Minh Châu, Phú Quý, Doji giảm bao nhiêu?