Diễn biến giá chung cư tại Hoàn Kiếm những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Bước sang những tháng cuối năm 2024, giá căn hộ chung cư tại khu vực quận Hoàn Kiếm vẫn ghi nhận ở mức cao.
Từ đầu năm 2024, giá chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội tăng không ngừng. Là một trong những quận vùng lõi trung tâm thủ đô, giá chung cư trên địa bàn quận Hoàn Kiếm cũng ghi nhận mức độ tăng giá nhanh.
Ghi nhận tại thời điểm tháng 11/2024, giá bán một căn góc tại dự án The Grand 22 +24 Hàng Bài, Hoàn Kiếm rộng 178m2 với thiết kế 3 phòng ngủ, 2 vệ sinh hiện đang được rao bán 133,5 tỷ đồng, tương đương 750 triệu đồng/m2.
Căn hộ 72m2 tại dự án T-Place, phố Hàng Bài, Hoàn Kiếm với thiết kế 3 ngủ hiện đang được rao bán với giá 14,4 tỷ đồng, tương đương 200 triệu đồng/m2.
Một căn hộ 49m2 gồm 2 ngủ, tại phố Pháp, đường Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm hiện cũng đang được rao bán với giá 6,5 tỷ đồng, tương đương 132,65 triệu đồng/m2.
Một căn hộ với diện tích 50m2 gồm 2 ngủ, 2 vệ sinh tại đường Lý Thái Tổ, Hoàn Kiếm hiện đang được rao bán với giá 6,95 tỷ đồng, tương đương 139 triệu đồng/m2.
Chính chủ cần bán căn hộ 3 phòng ngủ, rộng 70m2 tại khu Lý Nam Đế, Hoàn Kiếm với giá 4,1 tỷ đồng, tương đương 58,57 triệu đồng/m2.
Nhìn chung, giá chung cư trên địa bàn quận Hoàn Kiếm trong những tháng cuối năm vẫn ở ngưỡng khá cao. Không chỉ quận Hoàn Kiếm, từ đầu năm 2024 đến nay, tốc độ tăng giá của chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội khá nhanh, có riêng một khoảng lặng tại thời điểm tháng 4, tháng 5, tuy nhiên ngay cả thời điểm này, giá nhà cũng đi ngang chứ không hề giảm. Bước sang những tháng cuối năm, giá chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội đã thiết lập một mặt bằng giá mới. Phân khúc căn hộ có giá dưới 40 triệu đồng/m2 gần như bị xóa sổ tại các quận, huyện khu vực trung tâm thành phố.
Giá xe Suzuki Fronx giảm cực mạnh, thấp chưa từng có, SUV đô thị rẻ hơn cả Kia Morning, Hyundai Grand i10
Giá cả thị trường - 1 giờ trướcGĐXH - Giá xe Suzuki Fronx đang được nhiều đại lý áp dụng chương trình giảm giá mạnh với mức khởi điểm thực tế chỉ khoảng 430 triệu đồng.
Giá nhà mặt phố Đại Lộ Thăng Long, Hà Nội tăng vọt
Giá cả thị trường - 2 giờ trướcGĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà mặt phố trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, đặc biệt là khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.
SUV hạng B giá 224 triệu đồng đẹp phong cách, trang bị cao cấp, cửa sổ trời sánh ngang Toyota Cross, Kia Seltos, rẻ hơn hẳn Kia Morning phù hợp với chị em
Giá cả thị trường - 3 giờ trướcGĐXH - SUV hạng B đầu tiên trên thị trường có giá niêm yết chỉ hơn 200 triệu đồng nhưng lại sở hữu cửa sổ trời toàn cảnh.
Tỷ giá USD hôm nay 15/5: Đồng Đô la Mỹ tăng cả ở khối ngân hàng và chợ đen