Hà Nội
23°C / 22-25°C

Hà Nội: Bất ngờ trước giá biệt thự tại quận Hoàng Mai

Thứ bảy, 09:35 03/05/2025 | Giá cả thị trường

GĐXH - Ghi nhận tại thời điểm tháng 5/2025, giá biệt thự trên địa bàn quận Hoàng Mai (Hà Nội) hiện đang ở ngưỡng khá cao.

Dù mức độ tăng giá không quá nhanh như nhiều loại hình bất động sản khác, tuy nhiên  giá biệt thự, liền kề trên địa bàn quận Hoàng Mai, Thành phố Hà Nội thời gian qua cũng đã chạm ngưỡng khá cao. Ghi nhận tại thời điểm đầu tháng 5/2025 giá biệt thự, liền kề tại quận Hoàng Mai đã tăng cao, không phải ai cũng có khả năng mua được.

Đơn cử có thể kể đến giá một căn góc biệt thự tại khu đô thị Linh Đàm, phường Đại Kim, quận Hoàng Mai rộng 260m2, mặt tiền 13,5m, thiết kế 4 tầng hiện đang được rao bán với giá 46 tỷ đồng, tương đương 176,92 triệu đồng/m2.

Chính chủ đang rao bán một căn biệt thự 4 tầng tại dự án The Manor Central Park, đường Nghiêm Xuân Yêm, phường Đại Kim, quận Hoàng Mai rộng 200m2 với giá 69,8 tỷ đồng, tương đương 349 triệu đồng/m2.

Tại khu đô thị Đại Kim, đường Nghiêm Xuân Yêm, phường Đại Kim, quận Hoàng Mai, quỹ căn biệt thự song lập TT2, TT3, TT4 hoàn thiện cực đẹp với diện tích 124,5m² hiện đang được rao bán với giá từ 20- ngoài 30 tỷ đồng/căn.

Như vậy giá biệt thự trên địa bàn quận Hoàng Mai đang "nóng bỏng tay" với giá dao động từ vài chục đến 90 tỷ đồng/căn.

Hồng Thủy
Bình luận (0)
Xem thêm bình luận
Ý kiến của bạn
Giá vàng hôm nay 12/5: Vàng SJC, vàng nhẫn Bảo Tín Minh Châu, Phú Quý, Doji tăng giảm ra sao?

Giá cả thị trường - 6 phút trước

GĐXH - Giá vàng hôm nay biến động mạnh khi tăng vọt tới 1,8 triệu đồng/lượng đầu phiên rồi nhanh chóng đảo chiều giảm, đến 10h30, vàng miếng SJC lùi về mức 163,5-166,5 triệu đồng/lượng.

Giá xe máy Honda giảm mạnh, SH thấp khó tin, SH Mode, Vision rẻ chưa từng thấy

Giá cả thị trường - 58 phút trước

GĐXH - Giá xe máy Honda tháng 5/2026 giảm cực mạnh do nhu cầu mua xe của người dân không cao, nhiều mẫu xe được đại lý bán dưới giá đề xuất, trong đó có cả Vision, SH, Air Blade…

Xe ga 150cc giá 62 triệu đồng thiết kế thể thao, trang bị sánh ngang SH, rẻ hơn SH Mode dù sở hữu động cơ 150cc

Giá cả thị trường - 1 giờ trước

GĐXH - Xe ga 150cc sở hữu loạt trang bị xịn sò hơn cả Honda Air Blade và Vario, giá bán hấp dẫn chỉ từ 62 triệu đồng.

Xe máy điện giá 15 triệu đồng thiết kế hiện đại, tích hợp NFC, đi 120 km/lần sạc, rẻ hơn hẳn Vision, xe số Wave Alpha gây sốt thị trường