Diễn biến giá chung cư tại Hà Đông, Hà Nội tháng 3/2025
GĐXH - Sang đầu năm 2025, dù giá chung cư trên địa bàn Hà Nội nói chung, quận Hà Đông nói riêng đã chững lại, tuy nhiên giá bán căn hộ vẫn không hề rẻ.
Sau một thời gian dài tăng nóng trong năm 2024, bước sang năm 2025 giá chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội đã có dấu hiệu chững lại. Tuy nhiên, giá bán chung cư cũng chỉ đi ngang, chứ không hề giảm.
Hà Đông là một quận nằm trung tâm thủ đô, có cơ sở hạ tầng phát triển mạnh trong những năm qua. Giá bán chung cư cũng tăng nhanh so với nhiều quận huyện trong khu vực. Bước sang năm 2025, giá chung cư trên địa bàn quận Hà Đông dù chững lại, nhưng vẫn có mức giá khá cao.
Cụ thể, khảo sát trên nhiều kênh mua bán bất động sản tại thời điểm tháng 3/2025, giá của nhiều dự án chung cư đã qua sử dụng tại Hà Đông đã vượt ngưỡng trên 50 triệu đồng 1 mét vuông. Đơn cử có thể kể đến một căn hộ rộng 122m2, thiết kế 4 phòng ngủ, 3 phòng vệ sinh tại Dự án GoldSilk Complex, phố Cầu Am, phường Vạn Phúc, quận Hà Đông hiện đang được chính chủ rao bán với giá 7 tỷ đồng, tương đương 57,38 triệu đồng/m2.
Một căn hộ rộng 113,3m2, thiết kế 4 phòng ngủ tại dự án FLC Star Tower, đường Quang Trung, phường Quang Trung, quận Hà Đông đang được rao bán với giá 5,85 tỷ đồng, tương đương 51,63 triệu đồng/m2.
Chính chủ đang rao bán một căn một căn hộ 3 phòng ngủ, rộng 107m2 nằm tại tầng 8, tòa CT4 Booyoung, đường Vũ Trọng Khánh, phường Mỗ Lao, quận Hà Đông với giá 6,5 tỷ đồng, tương đương 60,75 triệu đồng/m2.
Thậm chí nhiều dự án chung cư đang được xây dựng, sắp được bàn giao hiện mức giá mở bán cũng đã vượt ngưỡng 60 triệu đồng/m2. Đơn cử có thể kể đến một căn hộ 2 phòng ngủ, 2 vệ sinh, rộng 74m2 thuộc dự án The Charm An Hưng, đường Tố Hữu, phường La Khê, quận Hà Đông hiện cũng đang được rao bán với giá 5,1 tỷ đồng, tương đương 68,92 triệu đồng/m2.
Nhìn chung giá chung cư trên địa bàn quận Hà Đông trong những tháng đầu năm 2025 vẫn ở ngưỡng khá cao. Không riêng gì Hà Đông, nhiều quận, huyện trên địa bàn thành phố Hà Nội cũng có mức độ tăng giá căn hộ chung cư khá nhanh như: Hoàng Mai, Nam Từ Liêm, Bắc Từ Liêm, Cầu Giấy , Thanh Xuân…
Bất ngờ trước giá nhà phố thương mại trên trục đường Đại Lộ Thăng Long, Hà Nội khi tuyến đường sắt đô thị số 5 khởi động
Giá cả thị trường - 8 giờ trướcGĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà phố thương mại trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.
SUV hạng C giá 375 triệu đồng cùng đẳng cấp Mazda CX-5, động cơ 1.5L tăng áp, rẻ ngang Kia Morning hợp sử dụng cho cả gia đình
Giá cả thị trường - 9 giờ trướcGĐXH - SUV hạng C Geely Boyue 10th Anniversary Champion Edition giá hơn 370 triệu đồng, sở hữu động cơ tăng áp 181 mã lực cùng nhiều công nghệ hiện đại, cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 và Hyundai Tucson.
Tầm giá 17 triệu đồng: Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e?
Giá cả thị trường - 10 giờ trướcGĐXH - Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e trong cùng tầm giá 17 triệu đồng là băn khoăn của nhiều người tiêu dùng.
Xuất hiện ngân hàng trả lãi suất 8,5%/năm cho số tiền gửi từ 500.000 đồng: Số tiền về tay là bao nhiêu?
Giá cả thị trường - 11 giờ trướcGĐXH - Một ngân hàng vừa triển khai chương trình ưu đãi lãi suất tiết kiệm với mức cao nhất lên tới 8,5%/năm, áp dụng cho khách hàng cá nhân gửi tiền tại quầy và trên nền tảng số đến hết ngày 31/5/2026.