4 cái ‘nhất và đầu tiên’ của thương hiệu Hapacol cho người lớn
Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol là niềm tự hào của người Việt với lịch sử lâu đời nhất, danh mục sản phẩm đa dạng nhất, chất lượng cao nhất cùng hàm lượng 650mg paracetamol đầu tiên.
Thương hiệu thuốc hạ sốt lâu đời nhất
Hapacol có đến gần 20 năm lịch sử đồng hành cùng người Việt, là thương hiệu thuốc hạ sốt lâu đời nhất trong nước. Sản phẩm cũng liên tục nằm trong top 3 thuốc giảm đau hạ sốt chiếm thị phần chủ yếu trên thị trường.

Hapacol hiện có 16 sản phẩm thuốc dành riêng cho người lớn.
Giới chuyên gia còn gọi Hapacol là thuốc giảm đau hạ sốt "quốc dân" vì đã được đưa vào phục vụ thuốc khám chữa bệnh trong hệ thống bệnh viện. Năm 2014, sản phẩm được Bộ Y tế trao tặng danh hiệu "Ngôi sao Thuốc Việt". Và sau bao năm tin dùng Hapacol, nhiều người có thể vẫn chưa biết hết bề dày lịch sử, câu chuyện để đời và những kỷ lục "vô tiền khoáng hậu" của thương hiệu này.
Danh mục sản phẩm đa dạng nhất
Sau 2 thập kỷ, Hapacol hiện phát triển 28 sản phẩm đáp ứng nhu cầu toàn dân. Trong đó, có 16 sản phẩm dành riêng cho người lớn như Hapacol 650, Hapacol Extra, Hapacol Blue... với đa dạng loại bào chế tiện lợi (viên nén, viên sủi), hàm lượng phù hợp cân nặng (500mg, 650mg paracetamol). Và chắc chắn, đây chưa phải là cột mốc cuối cùng.
Với thành phần chính paracetamol, Hapacol giảm đau, hạ sốt nhanh trong các trường hợp cảm cúm, nhức đầu, đau khớp, đau răng… Nhãn hàng còn kết hợp hiệu quả paracetamol với phenylephrin để trị sổ mũi (Hapacol CS Day), với cafein để giữ tỉnh táo khi lái xe (Hapacol 650 Extra), với ibuprofen để giảm đau kháng viêm (Hapacol Đau nhức)... Cho đến hiện tại, chưa có thương hiệu nào đầu tư công nghệ và "chất xám" vào thuốc giảm đau hạ sốt nhiều như Hapacol.
Thương hiệu thuốc giảm đau - hạ sốt đầu tiên đạt Japan-GMP
Song song với thành tựu nghiên cứu, Hapacol 650 cũng được tối ưu chất lượng theo tiến trình công nghệ mới nhất trên thế giới. Cả 16 sản phẩm Hapacol cho người lớn đều được sản xuất trên dây chuyền đạt tiêu chuẩn Japan-GMP, đảm bảo hiệu quả và an toàn đến từng viên, đạt tiêu chuẩn lưu hành nghiêm ngặt trong bệnh viện lẫn rộng cửa xuất khẩu sang quốc gia "khó tính" Nhật Bản.
Japan-GMP là chứng nhận chất lượng cao nhất do Cơ quan Dược phẩm và Thiết bị Y tế Nhật Bản (PMDA) trực tiếp cấp. Cùng với 16 sản phẩm Hapacol cho người lớn, Dược Hậu Giang còn gần 100 sản phẩm được sản xuất trên dây chuyền viên nén và viên nén bao phim đạt tiêu chuẩn cao nhất Nhật Bản này.
Sản phẩm 650mg paracetamol đầu tiên
Không chỉ sở hữu chất lượng sánh ngang thuốc ngoại, Hapacol còn đi đầu trong việc mang đến hàm lượng 650mg paracetamol đáp ứng nhu cầu điều trị cho người lớn. Những năm 2000, thị trường chỉ có duy nhất liều 500mg paracetamol. Đến 2007, Hapacol 650 ra đời, là sản phẩm đầu tiên chứa 650mg paracetamol phù hợp với tầm vóc cao lớn hơn của người Việt trong thời đại mới từ đó đến nay.

Hapacol 650 với 650mg paracetamol phù hợp với thể trạng người Việt trong thời kỳ mới.
Liều 650mg paracetamol phù hợp với trường cân nặng 43-65kg phổ biến nhất ở cả hai giới hiện nay, mới đủ để phát huy hiệu quả giảm đau - hạ sốt phù hợp với "mẫu số chung" thể trạng người Việt. Thuốc đánh dấu bước tiến dài về thành tựu nghiên cứu của Hapacol, cũng như giải quyết thực trạng uống thuốc thiếu liều (500mg) hoặc dư liều (1.000mg) ở nhiều người dùng.
Trên hành trình 20 năm từ thương hiệu đầu tiên đến chất lượng dẫn đầu, Hapacol đã trở thành một trong những thương hiệu thuốc giảm đau hạ sốt được tin dùng khắp hệ thống nhà thuốc và bệnh viện. Thương hiệu thân thuộc của người Việt, viên thuốc nhỏ nhưng mang lại "lợi ích to", được người dân an tâm tin dùng gần 2 thập kỷ nay và luôn ưu tiên cất trong tủ thuốc gia đình.

"Hapacol 650 chuẩn chất lượng Nhật Bản phù hợp với người Việt Nam", giúp giảm nhanh các cơn đau đầu, đau nửa đầu mùa Tết. Ngoài ra, thuốc còn giảm đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng; hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.
Sản phẩm được sản xuất và phân phối bởi Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. GPQC: 0574/14/QLD-TT.
Liên hệ 288 Bis Nguyễn Văn Cừ, Phường An Hòa, Quận Ninh Kiều, Cần Thơ
Hotline: 0292.3891433
Website: https://hapacol.vn/
Dược Hậu Giang – Doanh nghiệp có gần 100 sản phẩm được sản xuất trên dây chuyền viên nén và viên nén bao phim đạt tiêu chuẩn Japan-GMP.
Chi tiết về Japan-GMP vui lòng xem tại: http://japangmp.dhgpharma.com.vn/vi/
PV

6 loại trái cây có hàm lượng magiê cao
Sống khỏe - 6 giờ trướcMagiê rất cần thiết cho chức năng thần kinh, điều hòa huyết áp, kiểm soát lượng đường trong máu và duy trì sức khỏe xương… nhưng nhiều người không có đủ lượng magiê trong cơ thể làm ảnh hưởng tới các quá trình này.

Nam thanh niên 28 tuổi suy tim, không đi lại được do thói quen rất nhiều bạn trẻ hay gặp
Sống khỏe - 6 giờ trướcGĐXH - Bệnh nhân được đưa đến viện do tăng cân mất kiểm soát, khó thở, phù to hai chân. Được biết, bệnh nhân thường xuyên uống nước ngọt, trà sữa, có tiền sử béo phì, gout mạn tính.

NSƯT Chí Trung tiết lộ lý do sức khỏe, căn bệnh anh mắc nguy hiểm thế nào?
Bệnh thường gặp - 11 giờ trướcGĐXH - Căn bệnh u mỡ mà NSƯT Chí Trung mắc phải là khá phổ biến, thường không gây ra những cảm giác đau đớn và nó có thể xuất hiện ở bất kỳ vị trí nào trên cơ thể.

3 nhóm người nên hạn chế ăn khoai lang
Bệnh thường gặp - 13 giờ trướcCó phải mọi người đều có thể ăn khoai lang một cách an toàn và ngon miệng? Thực tế không hoàn toàn như vậy, dù khoai lang là thực phẩm bổ dưỡng nhưng vẫn có một số người nên hạn chế.

Hé lộ về loại rượu khiến 6 du khách phải cấp cứu, người trẻ nhất tử vong
Sống khỏe - 14 giờ trướcLiên quan đến vụ 6 du khách bị ngộ độc rượu, trong đó có nam thanh niên tử vong, qua xác minh ban đầu, các ngành chức năng xác định đây là rượu sơ ri, có nguồn gốc từ tỉnh Tiền Giang.

Lần đầu tiên tại Việt Nam, bệnh nhân u phì đại tiền liệt tuyến được phẫu thuật bằng liệu pháp không đau
Y tế - 15 giờ trướcGĐXH - Lần đầu tiên tại Việt Nam các bác sĩ khoa Phẫu thuật tiết niệu và nam học, Bệnh viện E phẫu thuật thành công cho người bệnh mắc u phì đại tiền liệt tuyến (khoảng 40g) bằng liệu pháp vi nhiệt tạo hơi nước (Rezum).

Đo đường huyết ở người bệnh tiểu đường, đường huyết cao bao nhiêu là nguy hiểm?
Bệnh thường gặp - 15 giờ trướcGĐXH - Đo đường huyết ở thời điểm bất kỳ trong ngày sẽ nguy hiểm khi đường huyết > 200 mg/dL đối với cả bệnh nhân mắc và không mắc bệnh tiểu đường.

10 lưu ý về chế độ dinh dưỡng cho bệnh sởi
Sống khỏe - 18 giờ trướcNgười mắc bệnh sởi cần một chế độ ăn uống đầy đủ dinh dưỡng để tăng cường hệ miễn dịch và nhanh chóng phục hồi.

Người đàn ông đột tử sau trận đấu tennis
Sống khỏe - 1 ngày trướcNgày 1/4, Bệnh viện E đã tiếp nhận một bệnh nhân nam 41 tuổi do xe cấp cứu 115 đưa đến trong tình trạng nguy kịch, ngừng tuần hoàn sau khi chơi tennis.

Ra mắt mô hình điểm 'An toàn trên không gian mạng, vững vàng trong chuyển đổi số' tại Bệnh viện Sản Nhi Nghệ An
Sống khỏe - 1 ngày trướcMô hình ra đời nhằm xây dựng Bệnh viện Sản Nhi Nghệ An trở thành điểm sáng trong công cuộc chuyển đổi số, đảm bảo an toàn, an ninh mạng và bảo vệ dữ liệu cá nhân.

Đo đường huyết, chỉ số đường huyết bao nhiêu thì mắc bệnh tiểu đường?
Bệnh thường gặpGĐXH - Nếu chỉ số đường huyết thường xuyên trong khoảng 5.6 đến 7 mmol /l thì được xem là bị tiền đái tháo đường, nếu vượt quá 7mmol/l và HbA1C ≥ 6,5 mmol.l thì có thể bệnh nhân đã mắc bệnh tiểu đường.