Hà Nội
23°C / 22-25°C

Diễn biến giá nhà riêng lẻ tại Đống Đa, Hà Nội những tháng cuối năm 2024

Thứ bảy, 11:30 16/11/2024 | Giá cả thị trường

GĐXH - Ghi nhận tại thời điểm tháng 11/2024, giá nhà riêng trên địa bàn quận Đống Đa tương đối cao.

Cùng chung với tốc độ tăng giá bất động sản của Thành phố Hà Nội, giá các loại hình bất động sản trên địa bàn quận Đống Đa cũng ghi nhận ở mức cao. Tính tại thời điểm tháng 11/2024, không chỉ chung cư, ghi nhận giá  nhà riêng lẻ trên địa bàn quận Đống Đa đang ở ngưỡng không phải ai cũng có khả năng mua được.

Đơn cử có thể kể đến giá một căn nhà lô góc, thoáng 3 mặt, diện tích 90m2, mặt tiền 7,1m tại phố Hào Nam, phường Ô Chợ Dừa, quận Đống Đa hiện đang được rao bán với giá 21,5 tỷ đồng, tương đương 238,89 triệu đồng/m2.

Một căn nhà riêng, 6 tầng, có thang máy, diện tích 51m2 tại đường Đặng Văn Ngữ, phường Trung Tự, quận Đống Đa hiện đang được rao bán với giá 11,25 tỷ đồng, tương đương 220,59 triệu đồng/m2.

Chính chủ đang rao bán một căn nhà rộng 30m2, mặt tiền 4,5m tại phường Văn Chương, quận Đống Đa với giá 6,6 tỷ đồng, tương đương 220 triệu đồng/m2.

Một căn nhà riêng, diện tích 56m2, đường Nguyễn Chí Thanh, phường Láng Hạ, quận Đống Đa hiện đang được chính chủ rao bán với giá 12,9 tỷ đồng, tương đương 230,36 triệu đồng/m2.

Nhìn chung giá nhà riêng tại quận  Đống Đa đang ở ngưỡng khá cao, khảo sát giá nhà trên nhiều trang bất động sản, giá nhà riêng tại quận Đống Đa đều trên ngưỡng 200 triệu đồng/m2. Giá nhà riêng lẻ, thậm chí nhà trong ngõ tại quận Đống Đa hiện đã tăng cao, ngang ngửa biệt thự, liền kề nhiều khu vực khác.

Hồng Thủy
Bình luận (0)
Xem thêm bình luận
Ý kiến của bạn
Bất ngờ trước giá nhà phố thương mại trên trục đường Đại Lộ Thăng Long, Hà Nội khi tuyến đường sắt đô thị số 5 khởi động

Giá cả thị trường - 7 giờ trước

GĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà phố thương mại trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.

SUV hạng C giá 375 triệu đồng cùng đẳng cấp Mazda CX-5, động cơ 1.5L tăng áp, rẻ ngang Kia Morning hợp sử dụng cho cả gia đình

Giá cả thị trường - 9 giờ trước

GĐXH - SUV hạng C Geely Boyue 10th Anniversary Champion Edition giá hơn 370 triệu đồng, sở hữu động cơ tăng áp 181 mã lực cùng nhiều công nghệ hiện đại, cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 và Hyundai Tucson.

Tầm giá 17 triệu đồng: Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e?

Tầm giá 17 triệu đồng: Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e?

Giá cả thị trường - 10 giờ trước

GĐXH - Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e trong cùng tầm giá 17 triệu đồng là băn khoăn của nhiều người tiêu dùng.

Xuất hiện ngân hàng trả lãi suất 8,5%/năm cho số tiền gửi từ 500.000 đồng: Số tiền về tay là bao nhiêu?