Diễn biến giá nhà riêng lẻ tại Hai Bà Trưng, Hà Nội những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Ghi nhận tại thời điểm tháng 11/2024, giá nhà riêng lẻ trên địa bàn quận Hai Bà Trưng tương đối cao.
Bước sang những tháng cuối năm, giá nhiều loại hình bất động sản trên địa bàn thành phố Hà Nội vẫn chưa thấy dấu hiệu hạ nhiệt.
Cùng chung với tốc độ tăng giá bất động sản của thành phố Hà Nội, giá các loại hình bất động sản trên địa bàn quận Hai Bà Trưng cũng ghi nhận ở mức cao. Tính tại thời điểm tháng 11/2024, không chỉ chung cư, giá nhà riêng lẻ trên địa bàn quận Hai Bà Trưng đang ở ngưỡng không phải ai cũng có khả năng mua được.
Đơn cử có thể kể đến giá một căn nhà 4 tầng, diện tích 45m2, ngay ngã 3 phố Vọng, phường Đồng Tâm, quận Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 8,98 tỷ đồng, tương đương 199,56 triệu đồng/m2.
Một căn nhà 5 tầng, diện tích 39m2 tại ngõ 294, phố Dương Văn Bé, phường Vĩnh Tuy, quận Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 7,8 tỷ đồng, tương đương 200 triệu đồng/m2.
Căn nhà 5 tầng, sổ đỏ chính chủ, diện tích 55m2, mặt tiền 4,5m tại phường Thanh Lương, quận Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 11,8 tỷ đồng, tương đương 214,54 triệu đồng/m2.
Căn nhà lô góc có diện tích 32m2, mặt tiền 6,8m, thiết kế 4 tầng tại phố Bạch Mai, phường Thanh Nhàn, quận Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 6,4 tỷ đồng, tương đương 200 triệu đồng/m2.
Tại đường Đại La, phường Trương Định, quận Hai Bà Trưng, một căn nhà riêng 5 tầng, diện tích 48m2, pháp lý đầy đủ hiện đang được rao bán với giá 7,8 tỷ đồng, tương đương 162,5 triệu đồng/m2.
Nhìn chung giá nhà riêng tại quận Hai Bà Trưng đang ở ngưỡng khá cao, khảo sát giá nhà trên nhiều trang bất động sản, giá nhà riêng tại quận Hai Bà Trưng đều ở ngưỡng từ 160 đến trên 200 triệu đồng/m2. Giá nhà riêng lẻ, thậm chí nhà trong ngõ ở quận Hai Bà Trưng hiện đã tăng cao, ngang ngửa giá biệt thự, liền kề của nhiều khu vực khác trên địa bàn Hà Nội.
Trải nghiệm xe máy điện Honda giá 17 triệu đồng thiết kế nhỏ xinh, chạy 100km/lần sạc, rẻ hơn Vision, xe số Wave Alpha hợp với chị em đi trong đô thị sẽ bán ở Việt Nam?
Giá cả thị trường - 35 phút trướcGĐXH - Xe máy điện Honda này gây chú ý với thiết kế nhỏ gọn, kết nối smartphone, pin lithium đi tới 100 km/lần sạc và giá chỉ từ khoảng 17 triệu đồng.
Tỷ giá USD hôm nay 18/5: Đồng Đô la Mỹ nhảy múa tại chợ đen, khối ngân hàng vẫn duy trì ở mức 25.131 đồng/USD
Giá cả thị trường - 39 phút trướcGĐXH - Tỷ giá ngoại tệ mới nhất hôm nay thứ hai ngày 18/5/2026, cập nhật chi tiết tỷ giá USD, EURO, Bảng Anh, Yên Nhật,... và các ngoại tệ khác.
Giá bạc hôm nay 18/5: Bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ tăng, giảm như nào?
Giá cả thị trường - 1 giờ trướcGĐXH - Giá bạc hôm nay ngày 18/5, bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ có xu hướng giảm nhẹ, những vẫn duy trì quanh vùng 77 triệu đồng/kg.
Xe ga 125cc giá 36 triệu đồng đẹp tinh tế, trang bị đẳng cấp chẳng kém SH Mode, rẻ chỉ như Vision được lòng chị em
Giá cả thị trường - 2 giờ trướcGĐXH - Xe ga 125cc hoàn toàn mới của Yamaha vừa chính thức cập bến đại lý và được mở bán với mức giá 36 triệu đồng, sẵn sàng hạ đo ván Honda Vision.
Giá xe Mazda mới nhất giảm mạnh, thấp hiếm thấy, Mazda CX-5, Mazda2 chưa bao giờ rẻ thế
Giá cả thị trường - 3 giờ trướcGĐXH - Giá xe Mazda duy trì sức hút tại thị trường Việt Nam trong tháng 5/2026 nhờ dải sản phẩm đa dạng từ sedan, hatchback cho tới SUV đô thị và nhiều ưu đãi lớn.