Diễn biến giá chung cư tại Hai Bà Trưng những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Bước sang những tháng cuối năm 2024, giá chung cư trên địa bàn khu vực quận Hai Bà Trưng vẫn ghi nhận ở mức cao.
Từ đầu năm 2024 đến nay, tốc độ tăng giá của chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội khá nhanh, có riêng một khoảng lặng tại thời điểm tháng 4, tháng 5, tuy nhiên ngay cả thời điểm này, giá nhà cũng đi ngang chứ không hề giảm. Bước sang những tháng cuối năm, giá chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội đã thiết lập một mặt bằng giá mới. Phân khúc căn hộ có giá dưới 40 triệu đồng/m2 gần như bị xóa sổ tại các quận, huyện khu vực trung tâm thành phố.
Cùng chung tốc độ tăng giá mạnh mẽ của chung cư trên địa bàn toàn thành phố Hà Nội, giá căn hộ chung cư trên địa bàn quận Hai Bà Trưng thời điểm đầu tháng 11/2024 vẫn ghi nhận ở mức cao.
Đơn cử có thể kể đến một căn hộ 2 ngủ, 2 vệ sinh, diện tích 123,5m2, tại dự án Hoàng Thành Tower, số 114 Mai Hắc Đế, phường Lê Đại Hành, quận Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 18,6 tỷ đồng, tương đương 150,61 triệu đồng/m2.
Một căn hộ 2 ngủ, diện tích 78,9m2 thuộc dự án HDI Tower, hiện đang được rao bán với giá 11,8 tỷ đồng, tương đương 149,56 triệu đồng/m2.
Một căn hộ 2 ngủ, 2 vệ sinh, rộng 108m2, tại dự án T6 Time Citys, Vĩnh Tuy, Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 8,5 tỷ, tương đương 78,7 triệu đồng/m2.
Một căn hộ có diện tích 108m2 gồm 3 ngủ, 2 vệ sinh thuộc dự án Sunshine Garden hiện đang được rao bán với giá 6,65 tỷ tương đương 61,57 triệu đồng/m2.
Một căn hộ 3 ngủ, 2 vệ sinh rộng 74,83m2 thuộc dự án Imperia Sky Garden, Đường Minh Khai, phường Vĩnh Tuy, quận Hai Bà Trưng hiện đang được rao bán với giá 3,5 tỷ đồng, tương đương với 46,77 triệu đồng/m2.
Nhìn chung giá chung cư trên địa bàn quận Hai Bà Trưng trong những tháng cuối năm vẫn ở ngưỡng cao. Không chỉ quận Hai Bà Trưng, nhiều quận, huyện trên địa bàn thành phố Hà Nội cũng có mức độ tăng giá căn hộ chung cư khá nhanh như: Đống Đa, Ba Đình, Nam Từ Liêm, Bắc Từ Liêm, Cầu Giấy, Thanh Xuân...
MPV giá từ 480 triệu đồng, trang bị tiện ích, rẻ chỉ ngang sedan hạng B, phù hợp cho gia đình đi du lịch, đáng mua nhất thị trường
Giá cả thị trường - 6 giờ trướcGĐXH - MPV rất tiện ích cho người dùng gia đình, thuận lợi cho việc đi lại đông người và có giá bán khá hấp dẫn.
Tỷ giá USD hôm nay 16/5: Đồng Đô la Mỹ giữ ở mức cao
Giá cả thị trường - 6 giờ trướcGĐXH - Tỷ giá ngoại tệ mới nhất hôm nay thứ sáu ngày 16/5/2026, cập nhật chi tiết tỷ giá USD, EURO, Bảng Anh, Yên Nhật,... và các ngoại tệ khác.
Giá bạc hôm nay 16/5: Bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ tăng giảm như nào?
Giá cả thị trường - 8 giờ trướcGĐXH - Giá bạc hôm nay ngày 16/5, bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ giảm mạnh xuống vùng 77 triệu đồng/kg.
Giá vàng hôm nay 16/5: Vàng SJC, vàng nhẫn Bảo Tín Minh Châu, Phú Quý, Bảo Tín Mạnh Hải, Doji còn bao nhiêu?
Giá cả thị trường - 11 giờ trướcGĐXH - Giá vàng hôm nay ở vàng SJC và vàng nhẫn các thương hiệu giảm 1 đến 1,5 triệu đồng/lượng.
Xe máy điện pin tháo rời tiện lợi thương hiệu lớn ở Việt Nam giá từ 17,5 triệu đồng, đi tới 140km/lần sạc
Giá cả thị trường - 12 giờ trướcGĐXH - Xe máy điện pin rời đang trở thành lựa chọn đáng chú ý trong năm 2026, đặc biệt với những người sống ở chung cư hoặc không có chỗ sạc xe riêng.