Giá chung cư ngoại ô Hà Nội không còn rẻ
GĐXH - Không chỉ chung cư nội đô Hà Nội tăng giá mạnh, hiện nay, nhiều huyện ngoại thành Hà Nội, giá chung cư đã vượt mốc 40 triệu đồng/m2.
Khi giá chung cư tại các quận trung tâm Hà Nội tăng cao, nhiều người có nhu cầu mua nhà đành giảm tiêu chí, lựa chọn các dự án chung cư khu vực xa trung tâm hơn để vừa với túi tiền. Tuy nhiên, hiện nay, kể cả những huyện xa trung tâm Hà Nội, giá chung cư cũng đã leo ở ngưỡng khá cao.
Đơn cử có thể kể đến giá chung cư tại huyện Hoài Đức thời điểm đầu tháng 11/2024, một căn hộ 62m2 thuộc dự án Gemek Tower, xã An Khánh, hiện đang được rao bán với giá 2,78 tỷ đồng, tương đương 44,84 triệu đồng/m2. Một căn hộ có diện tích 87,6m2 tại dự án chung cư Tân Việt Tower, đường Quốc lộ 32, xã Đức Thượng, hiện đang được rao bán với giá 3,39 tỷ đồng, tương đương 38,7 triệu đồng/m2.
Không chỉ riêng Hoài Đức, giá chung cư trên địa bàn quận Thanh Trì, ghi nhận thời điểm tháng 11/2024 cũng ở mức cao. Cụ thể một căn hộ 75m2 thuộc dự án chung cư Ecogreen tọa lạc trên đường Nguyễn Xiển, hiện đang được rao bán với giá 4,5 tỷ đồng, tương đương 60 triệu đồng/m2. Căn hộ diện tích 65m2 tại dự án Tecco Diamond thuộc xã Tứ Hiệp đang được rao bán với giá 3,65 tỷ đồng, tương đương 56,15 triệu đồng/m2.
Giá căn hộ tại Gia Lâm thời điểm này cũng ghi nhận mức giá cao. Chẳng hạn một căn hộ diện tích 69m2 tại dự án The Zenpark, đường Đông Dư, thị trấn Trâu Qùy, Gia Lâm hiện đang được giao bán với giá 4,7 tỷ đồng, tương đương 68,12 triệu đồng/m2.
Ghi nhận tại thời điểm tháng 11/2024, giá chung cư trên địa bàn huyện Đông Anh cũng ở ngưỡng khá cao. Đơn cử có thể kể đến một căn hộ rộng 68,6m2 tại dự án chung cư Eurowindown River Park tại Đông Hội, Đông Anh hiện đang được rao bán với giá 3,6 tỷ đồng, tương đương 52,48 triệu đồng/m2.
Nhìn chung giá chung cư khu vực ngoại ô Hà Nội đã nâng lên một mặt bằng giá mới, nhiều dự án đã vượt ngưỡng 40 triệu đồng/m2. Mức giá này không kém nhiều so với các khu vực nội đô. Mức độ tăng giá nhanh này khiến cho khá nhiều người có nhu cầu mua nhà, đặc biệt là những người có thu nhập trung bình, thu nhập thấp cảm thấy hoang mang, áp lực.
MPV giá từ 480 triệu đồng, trang bị tiện ích, rẻ chỉ ngang sedan hạng B, phù hợp cho gia đình đi du lịch, đáng mua nhất thị trường
Giá cả thị trường - 15 giờ trướcGĐXH - MPV rất tiện ích cho người dùng gia đình, thuận lợi cho việc đi lại đông người và có giá bán khá hấp dẫn.
Tỷ giá USD hôm nay 16/5: Đồng Đô la Mỹ giữ ở mức cao
Giá cả thị trường - 16 giờ trướcGĐXH - Tỷ giá ngoại tệ mới nhất hôm nay thứ sáu ngày 16/5/2026, cập nhật chi tiết tỷ giá USD, EURO, Bảng Anh, Yên Nhật,... và các ngoại tệ khác.
Giá bạc hôm nay 16/5: Bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ tăng giảm như nào?
Giá cả thị trường - 18 giờ trướcGĐXH - Giá bạc hôm nay ngày 16/5, bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ giảm mạnh xuống vùng 77 triệu đồng/kg.
Giá vàng hôm nay 16/5: Vàng SJC, vàng nhẫn Bảo Tín Minh Châu, Phú Quý, Bảo Tín Mạnh Hải, Doji còn bao nhiêu?
Giá cả thị trường - 21 giờ trướcGĐXH - Giá vàng hôm nay ở vàng SJC và vàng nhẫn các thương hiệu giảm 1 đến 1,5 triệu đồng/lượng.
Xe máy điện pin tháo rời tiện lợi thương hiệu lớn ở Việt Nam giá từ 17,5 triệu đồng, đi tới 140km/lần sạc
Giá cả thị trường - 22 giờ trướcGĐXH - Xe máy điện pin rời đang trở thành lựa chọn đáng chú ý trong năm 2026, đặc biệt với những người sống ở chung cư hoặc không có chỗ sạc xe riêng.