Bất ngờ trước giá chung cư tại Ba Đình, Hà Nội Tháng 6/2025
GĐXH - Trong bối cảnh thị trường bất động sản Hà Nội có nhiều biến động, giá chung cư tại quận Ba Đình khu vực lõi trung tâm thủ đô vẫn giữ ở mức cao, khiến nhiều người quan tâm đến giá nhà không khỏi bất ngờ.
Giá chung cư tại Ba Đình tiếp tục duy trì ở ngưỡng cao
Bước sang tháng 6/2025, dù không còn tăng mạnh như thời điểm năm 2024, giá chung cư tại quận Ba Đình, Hà Nội vẫn duy trì mức cao. Khảo sát thực tế từ các kênh mua bán bất động sản trực tuyến như batdongsan.com.vn cho thấy:
Căn hộ 3 phòng ngủ, diện tích 130m² tại Vinhomes Metropolis Liễu Giai, 29, phố Liễu Giai, phường Ngọc Khánh, quận Ba Đình hiện đang được rao bán với mức giá 21,5 tỷ đồng, tương đương 165,38 triệu đồng/m².
Tại dự án Diamond Park Plaza , phố Láng Hạ, phường Thành Công, quận Ba Đình một căn hộ 2 phòng ngủ cùng diện tích 102m² có giá lên tới 15,8 tỷ đồng, tương đương 154,9 triệu đồng/m².
Một căn hộ 3 phòng ngủ, diện tích 147m² tại dự án Chung cư 15-17 Ngọc Khánh, phố Ngọc Khánh, phường Giảng Võ, quận Ba Đình đang được rao bán với giá 9 tỷ đồng, tương ứng 61,22 triệu đồng/m².
Giá căn hộ chung cư tại Ba Đình dao động từ 60–160 triệu đồng/m²
Dễ dàng nhận thấy, mặt bằng giá nhà tại Ba Đình hiện dao động trong khoảng 60–160 triệu đồng/m², tùy thuộc vào vị trí và chất lượng dự án. Mức giá này cho thấy sức hút mạnh mẽ của thị trường chung cư Ba Đình nói riêng cũng như mặt bằng giá chung cư tại các khu vực trung tâm thủ đô.
Nhà riêng trong ngõ trục đường Đại Lộ Thăng Long tăng vọt
Giá cả thị trường - 15 giờ trướcGĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà riêng trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, ngay cả những căn nhà riêng trong ngõ, giá bán cũng đã thiết lập mặt bằng giá mới khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.
Tỷ giá USD hôm nay 17/5: Đồng Đô la Mỹ đánh dấu chuỗi tăng dài liên tiếp
Giá cả thị trường - 19 giờ trướcGĐXH - Tỷ giá ngoại tệ mới nhất hôm nay chủ nhật ngày 17/5/2026, cập nhật chi tiết tỷ giá USD, EURO, Bảng Anh, Yên Nhật,... và các ngoại tệ khác.
Giá bạc hôm nay 17/5: Bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ tăng hay giảm tiếp?
Giá cả thị trường - 20 giờ trướcGĐXH - Giá bạc hôm nay ngày 17/5, bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ vẫn duy trì quanh vùng 77 triệu đồng/kg.
MPV giá từ 480 triệu đồng, trang bị tiện ích, rẻ chỉ ngang sedan hạng B, phù hợp cho gia đình đi du lịch, đáng mua nhất thị trường
Giá cả thị trường - 1 ngày trướcGĐXH - MPV rất tiện ích cho người dùng gia đình, thuận lợi cho việc đi lại đông người và có giá bán khá hấp dẫn.
Tỷ giá USD hôm nay 16/5: Đồng Đô la Mỹ giữ ở mức cao