Diễn biến giá chung cư tại Long Biên những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Bước sang những tháng cuối năm, giá căn hộ chung cư tại khu vực quận Long Biên vẫn ghi nhận ở mức cao.
Cùng chung tốc độ tăng giá mạnh mẽ của chung cư trên địa bàn toàn thành phố Hà Nội, giá căn hộ chung cư trên địa bàn quận Long Biên thời điểm tháng 10/2024 vẫn ghi nhận ở mức cao.
Đơn cử có thể kể đến một căn hộ 76m2 gồm 2 ngủ, 2 vệ sinh thuộc dự án Le Grand Jardin Sài Đồng, Long Biên hiện đang được rao bán với giá 4,5 tỷ đồng, tương đương 59,21 triệu đồng/m2.
Chính chủ hiện đang rao bán một căn hộ 2 ngủ, 2 vệ sinh, rộng 62m2 thuộc dự án Homeland Long Biên hiện đang được rao bán với giá 3,3 tỷ đồng, tương đương 52,23 triệu đồng/m2.
Dự kiến đến tháng 11/2024 mới bàn giao, tuy nhiên một căn hộ 3 ngủ, 3 vệ sinh rộng 120m2 thuộc dự án Khai Sơn City hiện đang được rao bán với giá 6,5 tỷ đồng, tương đương 54,17 triệu đồng/m2. Một căn hộ loại hình 2 ngủ, 2 vệ sinh, diện tích 89,5m2 cũng thuộc dự án này hiện đang được rao bán với giá 5,38 tỷ đồng, tương đương 60,11 triệu đồng/m2.
Nhìn chung, giá chung cư trên địa bàn quận Long Biên trong những tháng cuối năm vẫn ở ngưỡng khá cao. Không chỉ quận Long Biên, từ đầu năm 2024 đến nay, tốc độ tăng giá của chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội khá nhanh, có riêng một khoảng lặng tại thời điểm tháng 4, tháng 5, tuy nhiên ngay cả thời điểm này, giá nhà cũng đi ngang chứ không hề giảm. Bước sang những tháng cuối năm, giá chung cư trên địa bàn thành phố Hà Nội đã thiết lập một mặt bằng giá mới. Phân khúc căn hộ có giá dưới 40 triệu đồng/m2 gần như bị xóa sổ tại các quận, huyện khu vực trung tâm thành phố.
Giá xe Suzuki Fronx giảm cực mạnh, thấp chưa từng có, SUV đô thị rẻ hơn cả Kia Morning, Hyundai Grand i10
Giá cả thị trường - 2 giờ trướcGĐXH - Giá xe Suzuki Fronx đang được nhiều đại lý áp dụng chương trình giảm giá mạnh với mức khởi điểm thực tế chỉ khoảng 430 triệu đồng.
Giá nhà mặt phố Đại Lộ Thăng Long, Hà Nội tăng vọt
Giá cả thị trường - 3 giờ trướcGĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà mặt phố trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, đặc biệt là khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.
SUV hạng B giá 224 triệu đồng đẹp phong cách, trang bị cao cấp, cửa sổ trời sánh ngang Toyota Cross, Kia Seltos, rẻ hơn hẳn Kia Morning phù hợp với chị em
Giá cả thị trường - 4 giờ trướcGĐXH - SUV hạng B đầu tiên trên thị trường có giá niêm yết chỉ hơn 200 triệu đồng nhưng lại sở hữu cửa sổ trời toàn cảnh.
Tỷ giá USD hôm nay 15/5: Đồng Đô la Mỹ tăng cả ở khối ngân hàng và chợ đen