Diễn biến giá đất nền tại Gia Lâm, Hà Nội những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Thị trường bất động sản không chỉ chung cư, đất thổ cư, nhà riêng, giá đất nền trên địa bàn huyện Gia Lâm, Hà Nội những tháng cuối năm 2024 cũng ghi nhận ở mức cao.
Cùng chung tốc độ tăng giá của chung cư, đất thổ cư, nhà riêng, giá đất nền trên địa bàn thành phố Hà Nội nói chung, huyện Gia Lâm nói riêng liên tục tăng. Ghi nhận tại thời điểm tháng 11/2024, giá một lô đất 60m2, mặt tiền 4m nằm trên đường Trâu Qùy, thị trấn Trâu Qùy, huyện Gia Lâm hiện đang được rao bán với giá 6,2 tỷ đồng, tương đương 103,33 triệu đồng/m2.
Một lô đất 65m2 tại đường Kiêu Kỵ, Gia Lâm hiện đang được rao bán với giá 4,68 tỷ đồng, tương đương 72 triệu đồng/m2.
Lô đất 57m2, tại thôn Thuận Tốn, xã Đa Tốn, huyện Gia Lâm hiện đang được rao bán với giá 4,5 tỷ đồng, tương đương 78,95 triệu đồng/m2.
Một lô đất 160m2, mặt tiền 12,5m tại ngõ 448 Hà Huy Tập thuộc thị trấn Yên Viên, huyện Gia Lâm hiện đang được rao bán với giá 11,18 tỷ đồng, tương đương 160 triệu đồng/m2.
Không chỉ Gia Lâm, nhiều huyện ngoại thành Hà Nội cũng có mức độ tăng giá đất nền khá nhanh. Theo số liệu thống kê của Công ty PropertyGuru Việt Nam, so với quý I/2023, giá đất nền tại quý III/2024 tại huyện Đông Anh tăng từ 41 triệu đồng/m2 lên 63 triệu đồng/m2 (tăng 53%), giá đất nền tại huyện Hoài Đức tăng trung bình từ 55 triệu đồng/m2 lên 100 triệu đồng/m2 (tăng 81%), tăng mạnh nhất phải kể đến đất nền huyện Thanh Oai, từ mức 21 triệu đồng/m2 lên 40 triệu đồng/m2 (tăng 90%).
Cũng theo báo cáo của công ty này, không tăng giá đột biến như thị trường bất động sản tại Hà Nội, nhưng nhìn chung giá đất nền toàn miền Bắc cũng tăng, trung bình từ 27 triệu đồng/m2 lên 46 triệu đồng/m2.
Giá xe Mazda mới nhất giảm mạnh, thấp hiếm thấy, Mazda CX-5, Mazda2 chưa bao giờ rẻ thế
Giá cả thị trường - 24 phút trướcGĐXH - Giá xe Mazda duy trì sức hút tại thị trường Việt Nam trong tháng 5/2026 nhờ dải sản phẩm đa dạng từ sedan, hatchback cho tới SUV đô thị và nhiều ưu đãi lớn.
Nhà riêng trong ngõ trục đường Đại Lộ Thăng Long tăng vọt
Giá cả thị trường - 15 giờ trướcGĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà riêng trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, ngay cả những căn nhà riêng trong ngõ, giá bán cũng đã thiết lập mặt bằng giá mới khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.