Diễn biến giá nhà riêng lẻ tại Hoài Đức, Hà Nội những tháng cuối năm 2024
GĐXH - Ghi nhận tại thời điểm cuối tháng 11/2024, giá nhà riêng lẻ tại huyện Hoài Đức đang ở mức khá cao.
Cùng chung tốc độ tăng giá của thị trường bất động sản Hà Nội, từ đầu năm 2024 đến nay, giá nhà riêng lẻ (nhà nguyên căn) trên địa bàn huyện Hoài Đức cũng ghi nhận mức độ tăng giá nhanh. Đơn cử có thể kể đến một căn nhà 5 tầng, diện tích 35m2, ngay trên trục đường Lai Xá, xã Di Trạch, huyện Hoài Đức hiện đang được rao bán tại thời điểm cuối tháng 11/2024 với giá hơn 5 tỷ đồng.
Chính chủ cần bán căn nhà 3 tầng, diện tích 36,4m2, mặt tiền 4m tại phố Đồng Nhân, xã Đông La, huyện Hoài Đức với giá 3,6 tỷ đồng, tương đương 98,9 triệu đồng/m2.
Một căn nhà, mặt tiền 4,5m, diện tích 41,9m2 nằm trên trục chính Phú Đa, xã Đức Thượng, huyện Hoài Đức hiện đang được rao bán với giá 4,6 tỷ đồng, tương đương 109,78 triệu đồng/m2.
Một căn nhà 5 tầng, diện tích 36m2 tại Vân Canh, huyện Hoài Đức hiện đang được rao bán với giá 5,2 tỷ đồng, tương đương 144,44 triệu đồng/m2.
Chỉ trong gần năm, giá nhà tại Hoài Đức đã tăng phi mã khiến những người đi mua nhà hoang mang. Một dự án 12 căn nhà liền kề tại thôn Độc Lập, xã La Phù, huyện Hoài Đức với diện tích các căn dao động từ 30-35m2, được xây dựng 4-5 tầng được bán với mức giá từ 2,75 tỷ đồng – 3,25 tỷ đồng/căn. Đây là giá chốt cọc ngay từ khi dự án mới khởi công xây dựng. Còn theo ghi nhận ở thời điểm hiện tại, giá của những căn nhà này đã tăng lên khoảng 3 – 3,6 tỷ đồng/căn.
Bất ngờ trước giá nhà phố thương mại trên trục đường Đại Lộ Thăng Long, Hà Nội khi tuyến đường sắt đô thị số 5 khởi động
Giá cả thị trường - 6 giờ trướcGĐXH - PV Gia đình và Xã hội (Báo Sức khỏe và Đời sống) ghi nhận, giá nhà phố thương mại trên trục đường Đại Lộ Thăng Long đã tăng mạnh, khi tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng từ tháng 12/2026.
SUV hạng C giá 375 triệu đồng cùng đẳng cấp Mazda CX-5, động cơ 1.5L tăng áp, rẻ ngang Kia Morning hợp sử dụng cho cả gia đình
Giá cả thị trường - 7 giờ trướcGĐXH - SUV hạng C Geely Boyue 10th Anniversary Champion Edition giá hơn 370 triệu đồng, sở hữu động cơ tăng áp 181 mã lực cùng nhiều công nghệ hiện đại, cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 và Hyundai Tucson.
Tầm giá 17 triệu đồng: Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e?
Giá cả thị trường - 8 giờ trướcGĐXH - Chọn iPhone 15 hay iPhone 17e trong cùng tầm giá 17 triệu đồng là băn khoăn của nhiều người tiêu dùng.
Xuất hiện ngân hàng trả lãi suất 8,5%/năm cho số tiền gửi từ 500.000 đồng: Số tiền về tay là bao nhiêu?
Giá cả thị trường - 9 giờ trướcGĐXH - Một ngân hàng vừa triển khai chương trình ưu đãi lãi suất tiết kiệm với mức cao nhất lên tới 8,5%/năm, áp dụng cho khách hàng cá nhân gửi tiền tại quầy và trên nền tảng số đến hết ngày 31/5/2026.