Diễn biến giá nhà mặt phố tại phường Hà Đông, Hà Nội sau sáp nhập
GĐXH - Sau ngày 1/7/2025, thị trường nhà mặt phố tại phường Hà Đông (Hà Nội) bất ngờ sôi động khi giá rao bán nhiều căn nhà ở các tuyến phố trung tâm đã chạm ngưỡng vài chục tỷ một căn.
Địa giới phường Hà Đông sau sáp nhập
Từ ngày 1/7/2025, theo Nghị quyết 19/NQ-HĐND, Hà Nội chính thức điều chỉnh địa giới hành chính, trong đó đáng chú ý là việc thành lập phường Hà Đông mới trên cơ sở sáp nhập phần lớn các phường Vạn Phúc, Phúc La, phần lớn diện tích tự nhiên và dân số của các phường Mỗ Lao, Hà Cầu, Văn Quán, Quang Trung, La Khê thuộc quận Hà Đông cũ; một phần diện tích tự nhiên và dân số của các phường Đại Mỗ, Trung Văn thuộc quận Nam Từ Liêm cũ và xã Tân Triều thuộc huyện Thanh Trì.
Như vậy, sau sáp nhập, dù chỉ là phường nhưng diện tích, quy mô dân số của phường Hà Đông mới tương đối rộng lớn, có quy hoạch đồng bộ, là một trong những khu vực trung tâm thủ đô. Việc sáp nhập này không chỉ thay đổi bản đồ hành chính mà còn tạo ra hiệu ứng dây chuyền trong thị trường bất động sản đặc biệt là phân khúc nhà mặt phố.
Phường Hà Đông trở thành một trong những "điểm nóng" bất động sản thủ đô sau sáp nhập
Khảo sát trên kênh batdongsan.com.vn thuộc công ty PropertyGuru, tại thời điểm đầu tháng 7, các thông tin rao bán nhà mặt phố trên địa bàn phường Hà Đông mới được đăng khá rầm rộ, giá bán tương đối cao. Cụ thể một căn nhà mặt phố rộng 72m2 được thiết kế 8 tầng tại đường Nguyễn Khuyến, phường Hà Đông (phường Văn Quán cũ) hiện đang được chính chủ rao bán với giá 26 tỷ đồng, tương đương 361,11 triệu đồng/m2.
Căn nhà 4 tầng, rộng 46m2 nằm trên phố Bà Triệu, phường Hà Đông (phường Hà Cầu trước đây) hiện đang được rao bán với giá 18,4 tỷ đồng, tương đương 400 triệu đồng/m2.
Trên mặt đường phố Lụa, phường Hà Đông (tức phường Vạn Phúc cũ) rộng 35m2 hiện đang được rao bán với giá 9,5 tỷ đồng, tương đương 271,42 triệu đồng/m2.
Tùy vị trí, diện tích mà những căn nhà mặt phố trên địa bàn phường Hà Đông có giá rao bán khác nhau, tuy nhiên nhìn chung giá nhà mặt phố tại đây tương đối cao, phổ biến với mức giá từ 260-400 triệu đồng/m2.
Giá iPhone 13 mới nhất thấp chưa từng thấy, xứng danh rẻ nhất thị trường vẫn xịn không kém iPhone 17
Giá cả thị trường - 52 phút trướcGĐXH - Giá iPhone 13 rẻ nhất khách Việt có thể lựa chọn tại Việt Nam, sở hữu nhiều trang bị vẫn còn cực ổn thậm chí không quá thua kém iPhone 17 mới.
Trải nghiệm xe máy điện giá 15 triệu đồng ở Việt Nam thiết kế có gu, trọng tải lớn, đi 80 km/lần sạc, rẻ hơn cả xe số Wave Alpha
Giá cả thị trường - 2 giờ trướcGĐXH - Xe máy điện với phanh đĩa trước – sau, động cơ 1500W, đi 60–80 km/lần sạc, phù hợp người dùng đô thị cần xe điện ổn định.
Giá nhà đất dọc tuyến đường sắt đô thị số 5, Hà Nội tăng nhiệt
Giá cả thị trường - 17 giờ trướcGĐXH - Khi dự án tuyến đường sắt đô thị số 5 được khởi công xây dựng tháng 12/2025, giá nhà đất các khu vực như Từ Liêm, Tây Mỗ, Xuân Phương, Hoài Đức cũng bắt đầu tăng nhiệt.
Giá bạc hôm nay 10/5: Bạc Phú Quý, bạc Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ tăng hay giảm tiếp?
Giá cả thị trường - 19 giờ trướcGĐXH - Giá bạc hôm nay ngày 10/5, bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ vẫn duy trì ở đỉnh 82 - 83 triệu đồng/kg.
Giá vàng hôm nay 10/5: Vàng SJC, vàng nhẫn Bảo Tín Minh Châu, Phú Quý, Doji tăng hay giảm tiếp?
Giá cả thị trường - 23 giờ trướcGĐXH - Giá vàng hôm nay ở vàng SJC và vàng nhẫn tiếp tục đi ngang và có diễn biến khác hẳn lúc “sốt”.
Giá iPhone cũ giảm sốc, rẻ kỷ lục đáng mua nhất Việt Nam: iPhone 12 Pro Max, iPhone 15 Pro còn bao nhiêu?
Giá cả thị trường - 1 ngày trướcGĐXH - Giá iPhone cũ được điều chỉnh giảm mạnh tại nhiều hệ thống bán lẻ, trong đó có mẫu chỉ còn khoảng 5,3 - 8,4 triệu đồng mở ra cơ hội sở hữu smartphone Apple với chi phí thấp chưa từng có.