Nhiều sàn thương mại, văn phòng tại Hà Đông được rao bán
GĐXH - Mua- bán sàn thương mại, văn phòng thường là nhu cầu của các công ty, doanh nghiệp. Hiện nay, trên địa bàn quận Hà Đông, loại hình này cũng được rao bán khá nhiều.
Đi thuê văn phòng nhiều công ty sẽ gặp áp lực tiền thuê văn phòng mỗi tháng, lo hết hạn hợp đồng hoặc có khúc mắc với chủ thuê. Tuy nhiên không phải công ty nào cũng có đủ tiềm lực để mua được sàn thương mại, hoặc văn phòng.
Thời gian gần đây, loại hình bất động sản này được rao bán khá nhiều trên địa bàn quận Hà Đông. Cụ thể khảo sát trên nhiều kênh mua, bán bất động sản tại thời điểm tháng 3/2025, sàn thương mại, văn phòng rộng 331m2 thuộc tầng 2, dự án PCC1 Complex, đường Ba La, phường Phú Lương, quận Hà Đông hiện đang được rao bán với giá 11,8 tỷ đồng, tương đương 37,94 triệu đồng/m2.
Sàn thương mại tầng 2, rộng 483m2, mặt tiền 35m tại dự án Ngô Thì Nhậm, đường Ngô Thì Nhậm, phường Hà Cầu, quận Hà Đông hiện đang được rao bán với giá 21,7 tỷ đồng, tương đương 44,93 triệu đồng/m2.
Sàn văn phòng rộng 500m2, có đầy đủ nội thất, sổ đỏ lâu dài tại mặt đường Trần Phú, phường Văn Quán, quận Hà Đông hiện đang được rao bán với giá 19 tỷ đồng, tương đương 38 triệu đồng/m2.
Sàn thương mại, văn phòng rộng 504m2 tại dự án Usilk City, mặt đường Tố Hữu, phường La Khê, quận Hà Đông hiện đang được rao bán với giá 23 tỷ đồng, tương đương 45,64 triệu đồng/m2.
Muốn mua sàn thương mại, văn phòng với giá mềm mà chất lượng vẫn đảm bảo người mua cần tích cực tìm các thông tin rao bán từ mạng ảo tới đời thật, hết sức tỉnh táo khi khảo sát mua sàn văn phòng, đặc biệt làm rõ mức giá mua và các chi phí đi kèm.
Hiện nay, căn cứ theo khoản C, Điều 143 Luật Đất đai 2024 (chính thức có hiệu lực từ 1/8/2024) quy định trường hợp chung cư kết hợp với văn phòng, cơ sở thương mại, dịch vụ, nếu chủ đầu tư có nhu cầu và đủ điều kiện thì được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu tài sản gắn liền với đất cho một hoặc nhiều căn hộ, văn phòng, cơ sở thương mại, dịch vụ thuộc sở hữu của chủ đầu tư.
Giá bạc hôm nay 14/5: Bạc Phú Quý, bạc Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ tăng hay giảm?
Giá cả thị trường - 15 phút trướcGĐXH - Giá bạc hôm nay ngày 14/5, bạc Phú Quý, Doji, Ancarat, Sacombank-SBJ duy trì ổn định quanh vùng 88 triệu đồng/kg.
SUV hạng C giá 424 triệu đồng của Toyota đẹp phong cách, công nghệ LiDAR, màn hình 14,6 inch sánh ngang Mazda CX-5, rẻ như sedan Toyota Vios chắc chắn chị em hài lòng
Giá cả thị trường - 2 giờ trướcGĐXH - SUV hạng C của Toyota giá từ 424 triệu đồng, sở hữu công nghệ LiDAR, màn hình 14,6 inch và tầm hoạt động tới 610 km.